ದೇಶ & ವಿದೇಶ

ನೆಟವರ್ಕ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ತಲ್ಲಣ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ಚೀನಾ- ಭಾರತ, ಅಮೆರಿಕ ಟಾರ್ಗೆಟ್!

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಕಳ್ಳತನ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿಯೆ ಭಾರತವನ್ನು ಕೆನಕುತ್ತಾ ಬಂದ ಚೀನಾದ ಮೇಲೆ ಇದೀಗ ಅಮೇರಿಕಾವು ಬಲವಾದ ಆರೋಪ ಒಂದನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಚೀನಾದ ಐವರು ನಾಗರಿಕರು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ನೆಟವರ್ಕ್ಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ 100 ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮೌಲ್ಯಯುತ ಸಾಪ್ಟ್ ವೇರ್ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರ ಬುದ್ದಿಮತೆಯನ್ನು ಕದ್ದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕಾದ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಚೀನಾದ ಐದು ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಆರೋಪಿಸಿ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಮಲೇಷ್ಯಾದ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಮೂರು ದೋಷಾರೋಪಣೆಗಳನ್ನು ಅನ್‌ಸೀಲ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಯುಎಸ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಜೆಫ್ರಿ ರೋಸೆನ್ ಬುಧವಾರ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.


ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಚೀನಾದ ಐವರು ಪ್ರಜೆಗಳು ಮತ್ತು ಇಂತಹ ಹ್ಯಾಕರ್ ಗಳಿಗೆ ನೆರವು ನೀಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಮಲೇಷ್ಯಾದ ಇಬ್ಬರು ನಾಗರಿಕರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿ ಅಮೆರಿಕ ಉಪ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಜೆಫ್ರಿ ರೋಸೆನ್ ಬುಧವಾರ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!