ದೇಶ & ವಿದೇಶ

ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ದಿಟ್ಟ ನಿರ್ಧಾರ- ಮತ್ತೆ ಚೀನಾದ 47 ಆ್ಯಪ್ ನಿಷೇಧ

ದೆಹಲಿ- ಕೆಲ ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ಚೀನಾದ ದೇಶದ 59 ಆ್ಯಪ್ ಗಳನ್ನು ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಷೇಧಿಸಿ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿತ್ತು. ಇದೀಗ ಮತ್ತೆ 47 ಆ್ಯಪ್ ನಿಷೇಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗಡಿ ಕ್ಯಾತೆ ತೆಗೆಯುವ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ದಿಟ್ಟ ಉತ್ತರ ನೀಡಿದೆ. ಸರ್ಕಾರದ ಕ್ರಮವನ್ನು ಚೀನಾ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಖಂಡಿಸಿದೆ.

ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಖ್ಯಾತ ಟಿಕ್ ಟಾಕ್ ಸೇರಿ 59 ಆ್ಯಪ್ ಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಇದೀಗ 47 ಆ್ಯಪ್ ಮೇಲೆ ನಿಷೇಧ ಹೇರಿದೆ. ಸದ್ಯ ನಿಷೇಧವಾಗಿರೋ ಎಲ್ಲಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ ಗಳು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ನಿಷೇಧಿಸಿದ್ದ ಆ್ಯಪ್ ನ ತದ್ರೂಪಗಳಾಗಿವೆ.

ಬಳಕೆದಾರರ ಗೌಪ್ಯತೆ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ನೀತಿ ಗಮನದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಅನೇಕ ಚೀನಾ ಆ್ಯಪ್ ಗಳ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟಿದೆ. ಈ ಪಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಪ್ರಮುಖ ಆ್ಯಪ್ ಇವೆ ಎನ್ನುವ ಮಾಹಿತಿ ಸಹ ಇದೆ. ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಕ್ರಮವನ್ನು ಚೀನಾ ರಾಯಭಾರಿ ಕಚೇರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!